• shugaban_banner

Menene Sweetener Neotame?

Neotame sabon sinadari ne mai cike da abinci wanda za'a iya amfani dashi azaman mai zaƙi da haɓaka ɗanɗano a cikin abinci da abubuwan sha, ba tare da adadin kuzari ga masu cin abinci ba. Neotame yana da sauran suna shine abincin sukari.

Neotameyana samar da masana'antun abinci da abin sha tare da mafi girman sassauci da ƙima a cikin haɓaka samfuran da suka dace da tsammanin mabukaci don ɗanɗano mai girma.

Neotame , Sunan sunadarai shine: N-[N- (3,3-dimethylbutyl) -L-α-aspartyl] -L-phenylalanine-1-methyl ester, farin crystalline foda, dauke da game da 4.5% crystal ruwa, shi ne mai aikin zaki. Zaƙi mai tsabta, kusa da aspartame, ba tare da ɗanɗano mai ɗaci da ƙarfe ba sau da yawa hade da sauran masu zaki. Zaƙi ya fi sau 7000-13000 fiye da sucrose kuma sau 30-60 ya fi aspartame zaƙi. Darajar makamashi kusan sifili. Zai iya zama barga a ƙarƙashin yanayin zafin jiki nan take.

Neotame mai zaki ne wanda ba shi da kalori, wanda ya samo asali ne daga dipeptide wanda ya ƙunshi amino acid, aspartic acid da phenylalanine. Abubuwan da ke cikin neotame an haɗa su tare don samar da wani abu mai daɗi na musamman.
Neotame ya fi sauran kayan kalori da ba a kasuwa ba, masu zaƙi kuma yana da kusan sau 30-40 fiye da aspartame; Sau 8,000-12,000 ya fi sukari dadi. Neotame zai ba da kwatankwacin zaki ga sucrose a cikin abubuwan zaki na halitta daban-daban kamar Aspartame, Acesulfame K, Sucralose.
NeoImage foda 2

Menene amfanin Neotame Sweetener a Masana'antar Abinci?

1. 'Ya'yan itacen gwangwani

Rage yawan adadin syrup ɗin gabaɗaya, ta haka zai rage yanayin 'ya'yan itace da ke iyo, ba tare da ƙara ƙarin 'ya'yan itace ba. Neotame yana nuna kwanciyar hankali mai kyau yayin maganin zafi na samfuran gwangwani. Sauya 40% -50% sucrose don rage farashin samfur. Rayuwar rayuwar samfurin shine watanni 12-24.

cikakken bayani 1

2. Abin sha

(1) Abubuwan sha masu guba: Neotame na iya ɗaukar makonni 16 a cikin abubuwan sha mai nau'in cola. Rayuwar shiryayye ta yi daidai da na abubuwan sha masu ƙarancin kuzari da ake siyar da su a kasuwa. Hakanan ana iya amfani dashi a cikin lemun tsami.

(2) Abin sha da ba carbonated: Ana iya amfani da Neotame a cikin zafi mai cike da shayi na lemun tsami, abubuwan sha na foda, yogurt da sauran abinci. Yana da matukar kwanciyar hankali kuma yana da inganci a cikin waɗannan abincin.

(3) Abin sha mai ƙarfi: Wani ɗan maye gurbin sukari mai ƙwanƙwasa a cikin rabo na 30%, wanda zai iya rage farashi gwargwadon yuwuwar ba tare da canza ɗanɗano na ainihin cikakken tsarin sukari ba. Maimakon aspartame a cikin dabara, lakabin baya buƙatar nuna cewa ya ƙunshi phenylalanine. Premix tare da powdered sugar ko sauran foda Additives a cikin wani rabo na 1-2%: Gwaje-gwaje sun nuna cewa mayar da hankali premixes neotame za a iya tarwatsa da kyau da kuma adsorbed a saman mai dako. A cikin samar da m abin sha, yana da matukar kowa don premix adadin albarkatun kasa kamar pigments da kayan yaji, don haka amfani da neotame ne kawai mai sauqi qwarai tsari. Haɗa canza launin da neotame a cikin sukari a lokaci guda na iya lura da ƙayyadaddun ƙira don tabbatar da haɗawa sosai. Dole ne lokacin hadawa ya isa don tabbatar da tarwatsewa, amma dole ne a sarrafa lokacin don rage tashi foda.

3. Abin sha

Babban abun ciki na samfurin kanta yana da wadata sosai, koda kuwa yin amfani da kayan zaki na iya rasa ƙaramin adadin daidaiton samfurin, ana iya ƙara shi ta hanyar ƙarfafa kayan kiwo. pH na 4.0-4.5 shine mafi dacewa don kwanciyar hankali na neotame. Neotame yana da ingantacciyar tsayayye yayin aiwatar da fermentation. Maye gurbin neotame ga wasu daga cikin sucrose a cikin waɗannan samfuran yana rage adadin kuzari yayin da yuwuwar haɓaka ƙimar sinadirai (madara tana maye gurbin ƙarar sucrose).

4. Jelly

Abubuwan da ake buƙata na kasa da kasa don mafi ƙarancin abun ciki na jelly shine> 15, kuma sau da yawa zaƙi na jelly ya kamata ya kai 18-22 zaki, kuma dandano shine mafi kyau. Don haka, ana iya amfani da kayan zaki don daidaita ɗanɗanon abin da ke cikin sukari fiye da 15 abun ciki. Dandanin samfurin yana da dadi kuma mai tsabta, kuma ana iya rage yawan farashin samfurin.

5. Kayan gasa

Neotame na iya maye gurbin sukari a wani yanki don yin samfuran masu ƙarancin sukari tare da ƙarancin farashi. Haɗe da barasa masu sukari don yin samfuran marasa sukari, ra'ayi mai lafiya. Neotame yana ba da gamsarwa mai daɗi da kaddarorin rubutu a cikin kayan da aka gasa, kuma yana da kwanciyar hankali.

Neotame Foda

6. Cin duri

Hanyar aikace-aikacen: Dangane da ainihin dabara, ana ƙara ƙarin neotame. Abubuwan da aka ba da shawarar: icing: 15ppm, gindin gumi: 40ppm

Don daidaita farashin, ana iya rage nauyin danko da 7-8%.

Amfanin aikace-aikacen: jinkirta jinkirin zaƙi, wanda ya dace da buƙatar tsawaita zaƙi. Zaƙi da ɗanɗanon mint na samfurin suna da alaƙa, idan dai zaƙi ya ci gaba, ɗanɗanon mint zai ci gaba da bayyana a lokaci guda. Saboda abubuwan haɓaka daɗin ɗanɗano na neotame, ana iya rage yawan ɗanɗanon da ake amfani da shi a cikin ɗanɗano.

 

7. Abincin sitaci

Ƙara neotame zuwa abincin sitaci na iya hana tsufan sitaci da tsawaita rayuwar abinci. Ƙara shi zuwa abinci mai wadataccen furotin kamar qwai da kifi na iya hana ƙwayar furotin da kuma kula da ɗanɗanon abinci mai kyau.

 

A matsayin kayan zaki mai aiki, neotame ba shi da wata illa ga lafiyar ɗan adam, kuma yana taka rawa mai fa'ida a cikin tsari ko haɓakawa.TGYBIOshine mai samar da kayan zaki neotame, idan kuna buƙatar neotame ko wasu kayan abinci, da fatan za a tuntuɓe mu.


Lokacin aikawa: Maris-20-2023
yanzu1
Sanarwa
×

1. Samu 20% Rage oda na Farko. Kasance tare da sabbin samfura da keɓantattun samfura.


2. Idan kuna sha'awar samfurori kyauta.


Da fatan za a tuntuɓe mu kowane lokaci:


Imel:rebecca@tgybio.com


Me ke faruwa:+ 8618802962783

Sanarwa